வாய்வழி கருத்தடைகளை எடுப்பது எப்படி. கருத்தடை மாத்திரைகள் எப்படி குடிக்க வேண்டும்

4

 

மாலை நேரத்தில் 21 நாட்களுக்கு தீர்வு கிடைக்கும். பானம் மாத்திரைகள்  உணவு முன் மற்றும் பின் இருவரும். ஆனால் ஒரு குமட்டல் இருந்தால் பசியற்ற வயிற்றில் மருந்து பயன்படுத்த வேண்டாம் என்று கவனத்தில் கொள்க.

நீங்கள் அனைத்தையும் ஏற்றுக்கொண்டால் மாத்திரைகள்  கொப்புளம் இருந்து, ஒரு ஏழு நாள் இடைவெளி செய்ய. இந்த காலகட்டத்தில் நீங்கள் தொடங்கும் மாதவிடாய்  . வழக்கமாக இது கடைசியாக டிராக்டை குடிக்க 2-3 நாட்களுக்கு பிறகு நடக்கிறது.

எட்டாவது நாளில், வரவேற்பு மீண்டும் தொடங்குகிறது. சில காரணங்களால் நீங்கள் இதைச் செய்யவில்லை என்றால், வாய்வழி மருந்துகள் மற்றும் காந்தம் போன்ற பிற பாதுகாப்பு முறைகளுக்கு கூடுதலாக பின்வரும் இரண்டு வாரங்களுக்குப் பயன்படுத்தவும்.

மோசமாக நோய்வாய்ப்பட்டால், குமட்டல், தலைச்சுற்றல், அடிவயிற்று வலி மற்றும் பிற விரும்பத்தகாத அறிகுறிகளை நீங்கள் உணர்ந்தால், உடனடியாக மாத்திரைகளை எடுத்துவிடுங்கள். இதை மருத்துவரிடம் தெரிவிக்கவும். மருந்துகளை நீங்கள் ரத்து செய்யலாம்.

தேவையற்ற கர்ப்பத்தைத் தவிர்க்க நம்பகமான வழி பிறப்பு கட்டுப்பாடு மாத்திரைகள் ஆகும். சில சமயங்களில், ஹார்மோன் குறைபாடுகள் மற்றும் மலட்டுத்தன்மையைக் குணப்படுத்துவதற்கான வாய்வழி கருத்தடை மருந்துகள் பரிந்துரைக்கப்படுகின்றன. ஒரு டாக்டரால் நியமிக்கப்பட்ட பிறகு அவை பயன்படுத்தப்படலாம், ஏனெனில் பல வகையான மாத்திரைகள் உள்ளன, அவற்றில் ஒவ்வொன்றும் வெவ்வேறு சந்தர்ப்பங்களில் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. கர்ப்பத்தை தவிர்க்கும் பொருட்டு, குறைந்த அளவு மருந்துகளை பரிந்துரைக்க, மற்ற சந்தர்ப்பங்களில், ஹார்மோன் அளவு தனித்தனியாக தேர்வு செய்யப்படுகிறது.

வழிமுறைகள்

நீங்கள் பிறப்பு கட்டுப்பாட்டை எடுத்துக்கொள்ளவில்லை என்றால் மாத்திரைகள் , பின்னர் அவர்கள் சிகிச்சை மாதவிடாய் காலத்தின் முதல் நாளில் தொடங்கும் சுழற்சி  . இது பின்னர் செய்யப்பட்டால், பின்னர் முதல் வாரத்தில், கூடுதல் கருத்தடை முறைகளைப் பயன்படுத்துங்கள்.

ஒரு மருந்தை மற்றொரு இடத்திற்கு மாற்றும்போது, ​​ஏழு நாட்களுக்குப் பிறகு எட்டாம் நாளில் மாத்திரைகள் எடுத்துக்கொள்ளுங்கள் ஒரு இடைவெளி  . இந்த வழக்கில், கூடுதல் பாதுகாப்பு பயன்படுத்த முடியாது.

நீங்கள் மாத்திரை எடுத்து மறந்துவிட்டால், அது 12-24 மணிநேரத்தை விட அதிகமாக எடுத்துக் கொண்டால், உடனடியாக நீங்கள் நினைவில் வைத்துக் கொள்ளாமல் உடனே விடுங்கள். 24 மணிநேரத்திற்கும் மேலாக கடந்துவிட்டால், மாத்திரையை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள், ஆனால் பாதுகாப்பு காரணங்களுக்காக கருத்தரித்தல் அல்லாத கூடுதல் ஹார்மோன் முறைகள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. கருப்பையைத் தவிர்க்க ஒரு தவறான மாத்திரையை எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் இரத்தப்போக்கு  , இது மட்டத்தில் ஒரு கூர்மையான வீழ்ச்சி காரணமாக ஏற்படுகிறது ஹார்மோன்கள்  இரத்தத்தில் பிறகு, தொடரவும் குடிக்க  தொடக்கத்திற்கு முன்பு மருந்து மாதவிடாய்  மற்றும் ஒரு ஏழு நாள் இடைவெளி நிலையான பெறும்.

உதவக்கூடிய ஆலோசனை

மருத்துவர் முழுமையான பரிசோதனை மற்றும் ஆலோசனை வரை மாத்திரைகள் எடுத்து தொடங்க கூடாது. ஹார்மோன் தயாரிப்புகளில் பல பக்க விளைவுகள் உள்ளன, இது குறிப்பாக பெண்களின் ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கிறது, குறிப்பாக சிறுநீரக அமைப்பில் சில சிக்கல்கள் இருந்தால்.
சரியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மருந்து உடல் தீங்கு செய்யாது மற்றும் பக்க விளைவுகள் ஏற்படாது. இது எளிதில் பரவும் மற்றும் தேவையற்ற கர்ப்பத்திற்கு எதிராக அதிகபட்ச பாதுகாப்பு அளிக்கிறது.

ஆதாரங்கள்:

 • ஹார்மோன் கிருமிகளை எப்படி குடிக்க வேண்டும்

தேவையற்ற கர்ப்பத்தைத் தடுக்க, பெண்களுக்கு கருத்தடை மாத்திரைகள் அதிகம். சிலர் தங்களைத் தாங்களே தீர்மானிக்கிறார்கள், மற்ற மருத்துவர்கள் ஹார்மோன்களை பரிந்துரைக்கிறார்கள். கர்ப்பத்தின் தேவை மறைந்துவிட்டால், மாத்திரை நிறுத்தப்பட வேண்டும்.

வழிமுறைகள்

ஆனால் இது எல்லாம் இல்லை. பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மற்றும் தசைக்கூட்டு அமைப்பு அமைப்பின்  , மற்றும் இரத்த சோகை உறுப்புகள் தோன்றக்கூடும் allerhyya  தோல் மீது தடிப்புகள் வடிவில், அரிப்பு, அனாஃபிலாக்ஸிஸ். நீரிழிவு நோய் அல்லது இரத்தச் சர்க்கரை நோயைத் தூண்டக்கூடிய வளர்சிதை மாற்றத்தில் ஒரு தொந்தரவு உள்ளது, சில சமயங்களில் பாலியல் செயல்பாடு, உடல் பருமன், உடல் பருமன், புற நீர்க்கட்டு  . இது மிகவும் விரும்பத்தகாதது பக்க விளைவுகள்  உடனடியாக வெளிப்படாமல், நீண்ட காலத்திற்குப் பிறகு, என்ன செய்கிறது  அவர்கள் குறிப்பாக ஆபத்தானவர்கள்.

இழைமணி அமிலங்களின் அடிப்படையில் மாத்திரைகள்

இந்த மருந்துகளின் செயல் உடலில் வெளியிடப்படும் பித்த அமிலத்துடன் இணைந்து நொதி அமிலங்கள் கல்லீரலில் கொழுப்பின் செயல்திறனை குறைக்கும் என்ற உண்மையை அடிப்படையாகக் கொண்டது. உடலில் உள்ள லிப்பிடுகளின் அளவு குறைக்க முடியும், இது கொழுப்பு அளவுகளை குறைக்க வழிவகுக்கிறது.

கொலஸ்டரோலைக் குறைக்க, நீங்கள் ஒமேகா -3, மீன் எண்ணெய், பூசணி அல்லது லிபொயிக் அமிலம் போன்ற பல்நிறைவூட்டப்பட்ட அமிலங்களைக் கொண்ட கூடுதல் மற்றும் தயாரிப்புகளை எடுக்கலாம்.

இழைம அமிலம் அடிப்படையிலான மாத்திரைகள் பக்க விளைவுகள் பாதிக்கின்றன செரிமான அமைப்பு  ஹெபடைடிஸ், கணையம், வாந்தியெடுத்தல், வாய்வு மற்றும் வயிற்றுப்போக்கு என தன்னை வெளிப்படுத்துகிறது. இல் பித்தப்பை  கற்கள் உருவாகலாம். இது மாத்திரைகள் மற்றும் எலும்பு மற்றும் தசை, மற்றும் இதய, மற்றும் நரம்பு அமைப்புகள் நடவடிக்கை பாதிக்கிறது. மேலும், படுக்கைகள் பெற்றவுடன், ஒவ்வாமை எதிர்வினைகள் காணப்படுகின்றன.

சில பெண்கள் மாதவிடாய் காலத்தில் மற்றும் மாதவிடாய் போது, ​​வெர்டிகோ சேர்ந்து, விரும்பத்தகாத உணர்வுகளை அனுபவிக்கிறார்கள். சுறுசுறுப்பாகவும் மகிழ்ச்சியாகவும் இருங்கள், நீங்கள் இத்தகைய நிகழ்வுகளின் காரணத்தை தீர்மானிக்க வேண்டும்.

ஆபத்தானது தலைவலி

அந்த நேரத்தில் மயக்கம் mesyachnыh  மிகவும் பொதுவான பிரச்சனை பெண்களுக்கு  . அத்தகைய ஒரு மாநிலத்தில் அது கவனம் செலுத்த கடினமாக உள்ளது, மகிழ்ச்சியாக இருக்க மற்றும் வாழ்க்கை ஒரு பழக்கமான வழி வழிவகுக்கும். சுற்றியுள்ள சுற்றுச்சூழலின் சுழற்சி மற்றும் சொந்த உடலின் சுறுசுறுப்பு தொடர்ச்சியான உணர்வைக் குறைப்பதன் மூலம், இயங்கும் திறன் குறைகிறது, மேலும் விண்வெளியில் இயக்கத்தின் போது எந்த காயத்தையும் பெறும் அபாயத்தையும் அதிகரிக்கிறது.

உடலின் இந்த மாநிலத்தின் முக்கிய காரணம் எஸ்ட்ரோஜன்கள் மற்றும் புரோஜெஸ்டோன்களின் நிலைக்கும் இடையே உள்ள சமநிலையின்மை ஆகும். அதிக எஸ்ட்ரோஜன் அளவுகள் இரத்த சர்க்கரை ஒரு துளி உள்ளது. இதையொட்டி, வீக்கம், தலைவலி, தலைச்சுற்று மற்றும் பிற அறிகுறிகளுக்கு வழிவகுக்கிறது.

முற்றிலும் முன்கூட்டியே நோய்த்தாக்கம் பெறமுடியாததாக உள்ளது. உயிரினத்தின் நிலையை மேம்படுத்துவதற்கான வழிகளை கண்டுபிடிப்பது அவசியம்.

தலைவலி கட்டுப்படுத்த வழிகள்

மாதவிடாய் துவங்குவதற்கு முன்பு, அவசியம்:
– உடலின் மன மற்றும் உடல் சுமைகளைத் தடுக்க;
– மன அழுத்தம் சூழ்நிலைகளை தவிர்க்க;
– வேலை மற்றும் ஓய்வூதிய முறைகளைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும்;
– வெளிப்புற நடைகளை செய்ய;
– மதுபானங்களைப் பயன்படுத்துவதை கட்டுப்படுத்துதல்;
– நுகரப்படும் உப்பு அளவு, புகைபிடித்த மற்றும் மாவு பொருட்கள் குறைக்க;
வைட்டமின்கள் எடுத்து  , பாதுகாப்புக்காக நோக்கம் பெண் ஆரோக்கியம்.

உறுப்புகளின் இயல்பான செயல்பாட்டிற்கு பயனுள்ள நுண்ணுயிரிகளோடு உடலைச் செம்மைப்படுத்த வைட்டமின்கள் உங்களை அனுமதிக்கின்றன.

நீங்கள் கடுமையான தலைச்சுற்று அனுபவித்தால், தொடர்ந்து செல்லாதீர்கள். எதிர்மறை விளைவுகள் தவிர்க்க ஒரு கிடைமட்ட நிலையை எடுக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

முக்கியமான நாட்களில், பெண் கடுமையான மற்றும் நீடித்த வலியை அனுபவிக்கும்போது, ​​அவர்கள் தங்கள் மருத்துவரை தொடர்பு கொள்ள வேண்டும். முக்கியமாக மற்ற சிரமமான அறிகுறிகள் – மந்தமான, கடுமையான பலவீனம், குமட்டல், காய்ச்சல், இதயத் தழும்புகள் மற்றும் வாந்தியெடுத்தல் ஆகியவற்றுடன் சேர்ந்து வலிகள் எச்சரிக்கையுடன் இருந்தால் எச்சரிக்கையாக இருங்கள்.

லிபிடோ பெரும்பாலும் உணர்ச்சி மற்றும் உடல் ஆரோக்கியத்தை சார்ந்திருக்கிறது. பொது நிலை பாதிக்கும் மருந்துகள், அதாவது தூக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது  மற்றும் எடை அதிகரிப்பு கூட சாத்தியமான பாலியல் செயல்பாடு மாற்றும் நோக்கமாக உள்ளன. இரத்த நாளங்களை பாதிக்கும் மருந்துகள் ஆண்குறி  , அதே போல் மூளை அல்லது நரம்பு மண்டலத்தின் வேலை, விறைப்பு செயலிழப்பு ஏற்படலாம்.

லிபிடோ குறைப்பு வடிவத்தில் மருந்துகள் பக்க விளைவைக் கொண்டிருந்தாலும், கலந்துகொண்ட மருத்துவரிடம் ஆலோசனை பெறுவதற்கு முன்பு அதை நிறுத்தாதீர்கள்.

லிபிடோவைக் குறைக்கும் மருந்துகள்

உட்கொண்டால் உட்கொண்ட போது லிபிடோ குறைப்பு வடிவத்தில் ஒரு பக்க விளைவை ஏற்படுத்துவதற்கான பொதுவான நிகழ்தகவு ஏற்படுகிறது. இந்த மருந்துகள் மூளையில் உள்ள இரசாயன பொருட்களின் அளவை கட்டுப்படுத்துகின்றன. குறிப்பாக, மன அழுத்தம், deystvuyuschyh பொருட்கள் அமிற்றிப்டைலின், ஃப்ளூவாக்ஸ்டைன் பீநெல்ஜைனுடன் அல்லது moklobemyd, மீறல் பாலியல் செயல்பாடு, ympotentsyyu, இல்லாத விந்துவெளியேற்றல் vыzvat mogut ymeetsya kotorыh மத்தியில் இருந்து மருந்துகள்.

மருந்துகள், இன் arteryalnoe அழுத்தம் ponyzhayuschye குறிப்பிட்ட எனலாப்ரில், லிஸினோப்ரில், doxazosin, atenolol, புரப்ரனொலொல், timolol, வெராபமிள், Nifedipine, mogut இத்தகைய vыzыvat உள்ள பக்க விளைவுகள் , ஈவிரக்கமின்மை மற்றும் லிபிடோ குறைப்பு போன்றவை. உண்மையில் ஒரு பெரிய பாத்திரம் வகிக்கப்படுகிறது மாத்திரைகள்  இந்த வகையை முக்கியமாக முதியவர்கள் ஏற்றுக்கொள்வார்கள், எனவே, கருதுகின்றனர் வயது மாற்றங்கள், சரியாக பாலியல் செயலிழப்பு ஏற்படுத்தும் என்ன சொல்ல முடியாது.

கலந்துகொண்ட மருத்துவரிடம் இருந்து தகவலை மறைக்க வேண்டாம், பாலியல் பிரச்சினைகள் பற்றி சொல்லுங்கள். இது சிகிச்சையின் ஒரு திருத்தம் அல்லது நோய் ஒரு புதிய அறிகுறி தேவை ஒரு அடையாளம் இருக்கலாம்.

மருந்துகளைக், குறிப்பாக Tyoryl குளோரோப்ரோமசைன், ரிஸ்பெரிடோன் mogut эrektsyyu மீது குறைப்பு பாலியல் ஆசை vыzыvat vlyyat உள்ள.

பிற பொருள்களின் மத்தியில் பக்க மூலம் பக்க эffektы  பென்ஸோடையாஸ்பைன்ஸ், சிமெடிடைன், டைசல்ஃபிரம், பிநஸ்டேரைட், மெட்டோகுளோப்ரமைட், omeprazole, Propantelyn ஸ்பைரோனோலாக்டோன், மேலும் opyodnыe boleutolyayuschye: ஆண்மை வீடியோவில் குறைப்பு, பின்வரும் பெயரிட முடியும்.

எல்லா பக்கங்களிலும் பக்க விளைவுகள் வெளிப்படாது என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். உங்களுடைய பாலியல் வாழ்வு உங்களுக்குத் தெரிந்தாலும் கூட, உங்கள் பாலியல் வாழ்க்கை பாதிக்கப்படாது மருந்துகள்  மேலே உள்ள பட்டியலில்.
செயல்கள் மாத்திரைகள்  “Turboslym தினம்” மற்றும் “நைட் Turboslym” uchetom உயிரியல் rythmic உடல் தேவையற்ற vesom கொண்டு போராட்டம் இலக்காக. எனவே, மருந்து தினம் வெவ்வேறு நேரங்களில் எடை இழப்பு செயல்முறைகள் செயல்படுத்த உதவுகிறது.

“டர்போஸ்லிம் கண்ட்ரோலிங் அப்பியேட்”

இந்த மருந்து பசி குறைக்க உதவுகிறது. மாத்திரை தென்னாபிரிக்க கற்றாழை ஹூடியின் சாறு கொண்டுள்ளது, இது பூரித விளைவு என்று அழைக்கப்படுகின்றது. அவர்கள் மெல்லும் நோக்கத்திற்காக பயன்படுத்தப்படுவதால், மாத்திரைகள் பயன்படுத்த எளிதானது.

ஒவ்வொரு உணவுக்கும் முன் “பசியின்மை கட்டுப்படுத்த” பயன்படுத்தப்பட வேண்டும், போதிய அளவு மருந்துகள் முழுமையாக நீக்கப்பட்ட வரை உங்கள் வாயில் வைத்திருங்கள். பயன்பாடு போது மாத்திரைகள் சுவை மொட்டுகள் பாதிக்கிறது, இதன் விளைவாக இதன் விளைவாக செயல்கள்  விரைவில் போகிறது.

“டர்போலிம் எக்ஸ்பிரஸ் எடை இழப்பு”

மாத்திரைகள் «எக்ஸ்பிரஸ்- மெல்லிய  “ஒரு குறுகிய காலத்தில் எடை குறைப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டவை. அவர்கள் வளர்சிதை மாற்றத்தை விரைவுபடுத்துவதற்கும், சப்ளைகளை அகற்றவும், பசியை குறைக்கவும் உதவுகிறார்கள். நிச்சயமாக 3 நாட்கள் நீடிக்கும். Prymayut மாத்திரைகள் 3 முறை நேரத்தில் ஒரு நாள் edы: utrom – 2 belыh, நாள் – 2 rozovыh இரவு – 2 synyh kapsulы.

“டர்போசிக்லி ஆல்ஃபா-லிபோயிக் அமிலம் மற்றும் எல்-கார்னிடைன்”

இந்த மாத்திரைகள் செயலிழப்பு மற்றும் வளர்சிதை மாற்றத்தை மேம்படுத்துகின்றன. மருந்து எடை இழப்பு ஊக்குவிக்கிறது மற்றும் பெறப்பட்ட முடிவு ஒருங்கிணைக்க உதவுகிறது, எனவே ஒரு முதன்மை அல்லது கூடுதல் விருப்பமாக பயன்படுத்த முடியும். உணவுக்கு 1 மாத்திரை ஒரு நாளைக்கு 2 மாத்திரைகள் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். நிச்சயமாக குறைந்தது ஒரு மாதம் நீடிக்கும்.

“Turboslim கலோரி தடுப்பான்”

மாத்திரைகள் “தடுப்பான் கலோரிகள்” prepyatstvuyut usvoenyyu pytatelnыh pervuju கியூ கார்போஹைட்ரேட் மற்றும் கொழுப்புகள் பொருட்களின். இது உட்கொண்ட கலோரி அளவு குறைக்க உதவுகிறது. மேலும், மாத்திரைகள் குறையும்  பசியின்மை. ஒவ்வொரு உணவிலும் “கலோரி தடுப்பூசி” எடுக்கப்படுகிறது. நிச்சயமாக குறைந்தது 20 நாட்கள் நீடிக்கும். வழக்கமான வரவேற்பு இருக்க வேண்டும் செய்ய  10 நாட்கள் இடைவெளி.

தயவு செய்து கவனிக்கவும்

கருக்கலைப்புக்குப் பிறகு, முதல் மாத்திரையை கர்ப்பமாக எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும். எனவே நீங்கள் தேவையற்ற கர்ப்பத்திலிருந்து உங்களை பாதுகாக்கிறீர்கள், ஆனால் உடல் ஹார்மோன் தோல்வியை எளிதாக மாற்றுவதற்கு உதவுகிறது.

உதவக்கூடிய ஆலோசனை

மாத்திரைகள் நிறுத்தப்பட்டபின் மாதவிடாய் தொடரவில்லையானால், விரக்தியடைய வேண்டாம். இது சில நேரங்களில் நிகழ்கிறது, ஆனால் கர்ப்பத்தில் இருந்து கர்ப்பத்தை விலக்குவதற்காக, மகளிர் மருத்துவரின் நியமனம் செல்ல சிறந்தது.

ஆதாரங்கள்:

 • பிறந்த கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகள் தினமும் எடுத்துக்கொள்ளப்படுகின்றன

இன்றுவரை, ஹார்மோன் கருத்தடை தேவையற்ற கர்ப்பத்தைத் தடுக்க அனைத்து வழிமுறைகளின் செயல்திறன் பற்றிய முன்னணி நிலையை எடுத்துள்ளது. இந்த மருந்துகள் எஸ்ட்ரோஜன்கள் மற்றும் ப்ராஸ்டெஸ்டின்களைக் கொண்டுள்ளன – செயற்கை முறையில் உருவாக்கப்பட்ட பாலின ஹார்மோன்கள்.

மருந்துகள் sredstva, மாத்திரை வடிவங்களில், அடிப்படை deystvuyuschye பொருள் kotorыh javljajutsja hormonы, கர்ப்ப நிகழ்வுக்கான prymenyaemыe preduprezhdenyya உள்ள vыpuskaemыe, கருத்தடை சாதனங்கள் oralnыmy kombynyrovannыmy nazыvayutsya.

வகைப்பாடு

ஈஸ்ட்ரோஜன் மற்றும் ப்ராஜெஸ்டின் அளவு ஆகியவற்றால், கருத்தடை இவை:

 1. ஒற்றை-கட்டம் அல்லது மோனோபசிடிக் – மாதவிடாய் சுழற்சி முழுவதும், அதே அளவு ஹார்மோன்களைக் கொண்ட மாத்திரைகள் தினமும் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. குழுவின் அடிப்படை ஏற்பாடுகள் பின்வருமாறு: Regulon, Diane-35, Novinet, Logest. இத்தகைய மருந்துகள் பொதுவாக 24-26 வயது வரை இளம், பிறக்காத பெண்களால் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.
 2. Dvuhfaznыe. இந்த ஹார்மோன்கள் பல்வேறு உள்ளடக்கங்களை கொண்ட ஏற்பாடுகள். இந்த குழு பிரதிநிதி மருந்து Anteovin உள்ளது.
 3. Trehfaznыe. ஹார்மோன்கள் பல்வேறு அளவு காரணமாக, மருந்துகள் பெண் உடலில் தங்கள் அளவு மாற்றத்தை immitate. இந்த குழுவின் பிரதிநிதிகளிடையே வேறுபாடு காணலாம்: டிரிஸ்டன், டிரிக்விலார், ட்ரை-ரெகால்.

மாதவிடாய் சுழற்சி முழுவதும், ஒரு பெண்ணின் உடலில் பல்வேறு ஹார்மோன்களின் உள்ளடக்கத்தில் இயற்கை மாறுபாடுகள் உள்ளன. Ymytyruya ன், trehfaznыe கருத்தடை சாதனங்கள் javljajutsja naymenshey பட்டம் dannoy sposobnostju monofaznыe மிக fyzyolohychnыmy மருந்துகள் கொண்டிருக்கிறார்கள். ஆனால் இந்த உண்மை மற்றவர்களின் மீது மூன்று கட்ட ஹார்மோன் வழிமுறையின் சாதகத்தைப் பற்றி பேசவில்லை. எல்லா கருத்தடைகளும் தனிப்பட்ட முறையில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டன.

நிபுணர்கள் கருத்துப்படி, பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், இளம் பெண்கள் மோனோபஸ் மாத்திரைகள் மிகவும் ஏற்றதாக இருக்கும். 27 வயதிற்கு மேற்பட்ட வயதிற்குட்பட்ட பெண்கள் பெரும்பாலும் மூன்று கட்ட கருக்கலைப்புகளை பரிந்துரைக்கின்றனர்.

ஒரு பேக் odnofaznыh மருந்துகள் கண்டெய்னிங் மொத்தம் 21 முழு மாத்திரை குறிப்பாக அடிக்கடியில்லாமல் மாறாக, எப்போதும் soderzhat 28 raznыh Trejo மலர்ந்து மாத்திரைகள் இருக்கும் கள் trehfaznыe sredstva 28. chashche.

எஸ்ட்ரோஜனின் அளவிலான உள்ளடக்கத்தின்படி, தினசரி அடிப்படையில் கணக்கிடப்பட்ட மருந்துகள் பின்வருமாறு பிரிக்கப்படுகின்றன:

 1. அதிக டோஸ்.
 2. Nyzkodozyrovannыe.
 3. Mykrodozyrovannыe.

நடவடிக்கை கோட்பாடு

மருந்துகளின் புரோஸ்டோஜோகான் கூறு கருத்தடை மாத்திரைகளின் முக்கிய விளைவைக் கொண்டிருக்கிறது.

எந்த கருத்தெடுக்கும் அமைப்பு வெளிப்புற எஸ்ட்ரோஜன் அடங்கும். அவரது முக்கிய குறிக்கோள், மருந்துகள் பெறுகையில் அவரது குறைபாடு நிரப்ப வேண்டும். பெண்ணின் உடலில் உள்ள ஈஸ்ட்ரோஜன் உருவாக்கம் கருப்பையறைகளில் மேற்கொள்ளப்படுகிறது. ஒருங்கிணைந்த வாய்வழி கிருமிகள் அதன் நுண்கிருமிகளை வளர்ச்சி மற்றும் முதுகெலும்புகள் முதிர்ச்சி மூலம் முடிவுக்கு கொண்டு வருகின்றன. இனப்பெருக்கம் slyzystoy ஷெல் கருப்பை ஏதாவது மருத்துவ வெளிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது mezhmenstrualnыh krovotechenyy இல்லாத உடலியல் செல்கள் மாதவிடாய் சுழற்சி மற்றும் protekanyem கட்டுப்படுத்துவதில் Osnovopolahayuschyy கொள்கை zakljuchaetsja ஈஸ்ட்ரோஜன் நடவடிக்கை.

ஹார்மோன்களின் அளவைப் பொருட்படுத்தாமல் கருத்தடை மாத்திரைகள் விளைவைக் கொண்டிருக்கும் கொள்கையாகும்:

 1. நுண்ணிய இருந்து முட்டை வளர்ச்சி மற்றும் வெளியீடு நிறுத்து.
 2. ஸ்பெர்மாடோஸோவின் இயக்கமானது கருப்பை வாய் உயர்ந்த பாகுபாடு காரணமாக தடுக்கப்படுகிறது.
 3. கருப்பைப் பொருத்துவதைத் தடுக்கும் கருப்பையின் சளி அடுக்கு.
 4. விந்து ஓட்டத்திற்கு விந்தணு வளர்ச்சியை மெதுவாக குறைக்க வேண்டும்.

zachatye dalneyshee அபிவிருத்தி அனைத்து இந்த இயங்கியலும் தாக்கம் oplodotvorennoy yaytsekletky vozvodyat ஒருங்கிணைந்த வாய்வழி கர்ப்ப க்கான samыh deystvennыh preduprezhdenyya மருந்துகள் வரிசை.

மருத்துவரை உதவுங்கள்

பல்வேறு வகையான மருந்துகள் ஹார்மோன்களின் வெவ்வேறு அளவுகளைக் கொண்டுள்ளன, அவை அவற்றின் குறிப்பிட்ட மருத்துவ விளைவுகள் மற்றும் பக்க விளைவுகள் ஆகியவற்றை தீர்மானிக்கிறது. எனவே, கர்ப்பமாகுபவர்களின் தனிப்பட்ட தேர்வு ஒரு மகளிர் மருத்துவரின் பணியாகும்.

நீங்கள் உங்களை வாங்க முடியாது, ஒரு வாய்ப்பை நியமனம் மற்றும் ஆலோசனை இல்லாமல் ஒருங்கிணைந்த வாய்வழி கருத்தடை பயன்படுத்த!

தேர்ந்தெடுக்கவும் நிச்சயமாக மருந்து மருத்துவர் naznachaet otsenki ஆபத்து காரணிகள் அடையாளம் மற்றும் நிலையான பெறும் கருத்தடை சாதனங்கள் raznыh குழுக்கள் முரண் ஒரு பார்வை obsledovanyy பட்டியலில் neobhodymыy:

 1. மகப்பேறியல்-மகளிர் மருத்துவ பரிசோதனை. கருப்பை மற்றும் கருப்பை வாய் சுவர்களில் இருந்து எடுக்கப்பட்ட கருப்பையின் செல்லுலார் மற்றும் நுண்ணுயிர் கூறுகளில் ஆய்வு. கட்டி மற்றும் தொற்று நோய்களுக்கான ஆய்வு.
 2. அல்ட்ராசவுண்ட் (அல்ட்ராசவுண்ட்) பயன்படுத்தி இடுப்பு உறுப்புகளின் கருவியாக ஆய்வு. மாதவிடாய் பிறகு, ஒரு சுழற்சிக்கான அடுத்தடுத்து, இரண்டு முறை பரிசோதனைகள் செய்யப்படுகின்றன. ஈகோ செயல்முறை follykulov வளர்ச்சி மற்றும் அண்டவிடுப்பின் க்கான செல்கள் மற்றும் dyfferentsyrovkoy slyzystoy கருப்பை சுவர் அலகுகள் வளர்ச்சி sledyt மருத்துவர் செய்யவும் போது. இதனுடன், இடுப்பு உறுப்புகளின் தொடர்புடைய உடற்கூறியல் மற்றும் செயல்பாட்டு நோய்க்குறியீடு விலக்கப்பட்டுள்ளது.
 3. மார்பக பரிசோதனை. இது ஒரு மயக்கவியல் மற்றும் ஒரு பாலூட்டியல் வல்லுநரால் நிகழ்த்தப்படுகிறது.
 4. கட்டி வடிவங்களை நீக்க அல்ட்ராசவுண்ட் (அல்ட்ராசவுண்ட்) பயன்படுத்தி மன பரிசோதனை. குறிப்புகள் படி, மம்மோகிராபி நியமனம்.
 5. அறிகுறிகள் படி இரத்தத்தில் ஹார்மோன்கள் அளவு கண்காணிக்க ஆய்வக ஆய்வுகள் நியமிக்க முடியும்.

ஆராய்ச்சி கண்டிப்பாக தனித்தனியாக செய்து பிறகு மருத்துவர் ஒரு பெண்ணை இணைந்த வாய்வழி கருத்தடை ஒரு குறிப்பிட்ட தயாரிப்பு எடுக்க முடியும்.

மருந்து தேர்வு திட்டம்:

 1. நாள்பட்ட மற்றும் நாள்பட்ட நோய்களின் ஆய்வு. குடும்ப நோய்களில் தகவல்களை சேகரித்தல். ஒரு மகளிர் மருத்துவரால் பரிசோதிக்கப்படும் தரவு. உலகளாவிய சுகாதார அமைப்பின் உலகளாவிய தகுதித் தகுதிகளைப் பயன்படுத்தி, பல்வேறு வகையான கருத்தடைகளை ஏற்றுக்கொள்ளும் பெண் அடையாளம் காணப்படுகிறது.
 2. அவற்றின் பண்புகள் மற்றும் அவசியமான சிகிச்சை விளைவுகளை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒருங்கிணைந்த வாய்வழி கருத்தடைகளின் ஒரு குறிப்பிட்ட குழுவிற்கான மருந்து ஒன்றைத் தேர்ந்தெடுப்பது.
 3. மூன்று முதல் நான்கு மாதங்கள் வரையிலான காலத்தில், ஒரு பெண்ணின் ஆரோக்கியத்தின் கட்டுப்பாட்டை அவளது பொது நிலைப்பாட்டின் உறுதிப்பாடு. ஹார்மோன் கிருமிகளை கட்டுப்படுத்துதல். மருந்து சகிப்புத்தன்மையைத் தீர்மானித்தல்.
 4. பக்க விளைவுகள் அல்லது மருந்துகளின் பாகங்களுக்கு தனிப்பட்ட சகிப்புத்தன்மை, கருத்தடை மாற்றம் அல்லது ரத்து செய்யப்படும்போது.
 5. ஒருங்கிணைந்த வாய்வழி கருத்தடைகளைப் பயன்படுத்தும் போது பெண்கள் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்வார்கள். ஒவ்வொரு ஆறு மாதங்களுக்கு ஒருமுறை திட்டமிடப்பட்ட மருந்தியல் சிகிச்சை.

அறிகுறிகள், இது வெளிப்படையானது பெண்ணை எச்சரிக்க வேண்டும்:

 1. கால்களில் தீமை மற்றும் தீவிர வலி.
 2. சகித்துக்கொள்ள முடியாத அடிவயிற்று மற்றும் மார்பு வலி.
 3. ஒரு மாதம் அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட பலவீனம் மற்றும் கவலை தோற்றத்தை.
 4. கேட்டல் இழப்பு
 5. பேச்சு மற்றும் பார்வை மீறல்.

இந்த அறிகுறிகள் உங்களுக்கு இருந்தால் உடனடியாக ஒரு நிபுணர் ஆலோசிக்கவும். அவர்கள் மருந்து உட்கொள்ளுதல் அல்லது நோயின் அறிகுறிகளுக்கு தனித்தன்மையின் வெளிப்பாடாக இருக்கலாம், இது ஒருங்கிணைந்த வாய்வழி கருத்தடைகளின் பயன்பாடு மூலம் தூண்டப்படலாம்.

கர்ப்பத்தை எப்படி குடிக்க வேண்டும்?

வாய்வழி கிருமிகள் 21 மற்றும் 28 மாத்திர்களில் கிடைக்கின்றன. அம்புகளை பயன்படுத்தி அல்லது கொப்புளம் மீது வாரத்தின் நாட்களை குறிக்கும், உற்பத்தியாளர்கள் தங்கள் வரவேற்பு வரிசையை தீர்மானிக்கிறார்கள். கருத்தடை மாத்திரைகள் தங்கள் நிர்வாகத்தின் முதல் வாரத்தில் இருந்து வேலை செய்ய ஆரம்பிக்கின்றன.

21 காப்ஸ்யூல்கள் கொண்ட கருத்தடை மாத்திரைகள் எடுப்பது எப்படி? மருந்துகளின் கருத்தடை விளைவுகளை அடைவதற்கு தினமும் ஒரு மாத்திரையைப் பயன்படுத்த வேண்டும். மாதவிடாய் சுழற்சியின் முதல் நாளில் இருந்து கருத்தடை மாத்திரைகள் குடிக்கத் தொடங்குவது அவசியம். அவர்களின் வரவேற்பு இறுதியில், ஏழு நாள் இடைநிறுத்தம் செய்யப்படுகிறது. அவரை புதிதாக வாங்கிய கருத்தடை பேக் தொடங்குவதற்கு பிறகு. இந்த வாரத்தில் மாதவிடாய் போன்ற ஒரு எதிர்வினை உள்ளது. இடைவேளையின் போது, ​​மருந்துகளின் கருத்தடை விளைவு பாதுகாக்கப்படுவதால் கூடுதல் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் தேவைப்படாது.

28 மாத்திரைகள் கொண்ட பிறப்பு கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகள் சுழற்சி முதல் நாளிலிருந்து அவசியம், ஆனால் அவை ஏழு நாள் இடைவெளி இல்லாமல் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. ஒரு தொகுப்பு முடிந்தவுடன் உடனடியாக புதிய ஒன்றைத் தொடங்குங்கள். மாதவிடாய் 21-ம் 28-ஆம் நாளிலிருந்து மாதவிடாய் போன்ற எதிர்வினை உருவாகிறது.

இந்த ஆண்டின் இறுதியில், வாய்வழி கருத்தடைகளை மூன்று முதல் நான்கு மாதங்களுக்கு பயன்படுத்த வேண்டும், அவை ஹார்மோன் உற்பத்தி செய்யும் கருப்பை செயல்பாட்டை தொடரும். இந்த காலத்தில், திட்டமிடப்படாத கர்ப்பத்திற்கு எதிராக பாதுகாக்க, பிற கருத்தடை நடவடிக்கைகள் பயன்படுத்தப்பட வேண்டும்.

கூட்டு வாய்வழி கருத்தடை மருந்துகள் பல மருந்துக் குழுக்களுக்கு பொருந்தாதவை என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

அவர்கள் அவர்களுடன் இணைக்கவில்லை:

 1. Protyvosudorozhnыe அர்த்தம்.
 2. நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பு மருந்துகள்.
 3. நுரையீரல் நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்க தேவையான மருந்துகள்.

இந்த மருந்து குழுக்களை பக்க விளைவுகள் ஏற்படுத்துவதைத் தொடங்குகிறது மற்றும் கருத்தடை பண்புகளை குறைக்கிறது. கூடுதல் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் தேவைப்படும் நேரத்தில் இதுதான்.

ஒவ்வொரு முறையும் உடற்கூற்றியல் நோய்க்குரிய சிகிச்சையின் மருந்துகளை பரிந்துரைக்கும்போது, ​​ஒருங்கிணைந்த வாய்வழி கருத்தடை பயன்பாடுகளைப் பற்றி மருத்துவர்கள் எச்சரிக்கப்பட வேண்டும்.

கருத்தரிப்புக்கு முன் மருந்துகளை உபயோகிக்கும் போது, ​​கர்ப்பம் மற்றும் கருவின் போக்கில் எந்த தீங்கு விளைவும் இல்லை என்று ஆய்வுகள் காட்டுகின்றன. கர்ப்பமாக இருப்பதாக முதலில் கருதப்பட்டால், நீங்கள் கருத்தடைகளை எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும். கர்ப்ப ஆரம்ப நிலைகளில் மருந்துகள் பயங்கரமான மற்றும் episodic பயன்பாடு இல்லை. மேலும், அவர்களின் வரவேற்பு அதன் குறுக்கீடுக்கான ஒரு காரணம் அல்ல.

வாய்வழி கருத்தடைப்பு முடிந்தபின்னர், நாளமில்லா சுரப்பிகளின் அமைப்புக்கு தேவையான வேலை சிறிது காலத்திற்கு மீண்டும் தொடங்குகிறது. மருந்துகள் குறுகிய கால நிர்வாகம் ஹைபோதால்மிக்-பிட்யூட்டரி-கருப்பை அமைப்பு ஏற்பிகளின் அதிகரித்த உணர்திறன் காரணமாக வளர்ச்சியின் வளர்ச்சி தூண்டுதல் மற்றும் ஒசிசைட்டுகள் பழுக்க வைக்கும். வாய்வழி கர்ப்பத்தடைகளை கைவிட்டு ஒரு வருடத்தில், பெண்களில் 80% கர்ப்பமாகிவிட்டனர். இந்த உண்மை மக்களில் உள்ள கருத்தரித்தல் நிலைக்கு ஒத்திருக்கிறது.

மாதவிடாய் கருப்பையின் மென்மையான சவ்வு மீட்பு நேரத்திற்கு சமமான வகையில் வாய்வழி கருத்தடை பயன்பாடு முடிந்தவுடன் ஏற்படுகிறது. ஒரு சிறிய எண்ணிக்கையிலான பெண்கள் ஆறு மாதங்கள் வரை அமினோரியா (எந்த மாதவிடாய்) வளர்வதில்லை. இத்தகைய நிலைமை ஏற்பட்டால், நீங்கள் மருத்துவரை தொடர்பு கொள்ள வேண்டும்.

வரவேற்பைத் தவிர்க்கும்போது எப்படி கையாள வேண்டும்?

ஒரு மாத்திரையை மறந்துவிட்டால், அதை உடனடியாக எடுத்துச் செல்ல வேண்டும். அடுத்த இரண்டு மாதங்களில் இரண்டு மாத்திரைகள் குடிக்க வேண்டும் என்றால், உங்கள் வழக்கமான நேரத்தை எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும். மருந்து 12 மணி நேரத்திற்கும் குறைவாக இருந்தால், பிற கருத்தடை நடவடிக்கைகளுக்கு அவசியமில்லை. மேலதிக நேரங்களில், அடுத்த மாதவிடாய் ஆரம்பிக்கும் வரையில் மற்றொரு வகை கர்ப்ப பாதுகாப்பைப் பயன்படுத்த முடியும்.

இரண்டு மாத்திரைகள் தவறவிட்டால், பிறப்பு கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகள் எவ்வாறு எடுக்க வேண்டும்? உடனடியாக அவர்களை நினைவு கூர்ந்து உடனடியாக ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டியது அவசியம். பின்வரும் இரண்டு மாத்திரைகள் அடுத்த நாள் எடுக்கப்பட வேண்டும். ரத்தத்தால் ஹார்மோன்களின் அதிகப்படியான உட்கொள்ளல் பின்னணியில், இரத்தம் தோய்ந்த சுரப்பு ஏற்படலாம். மருந்துகளின் கருத்தடை விளைவு குறைகிறது, இது பிற கருத்தடை முறைகள் பயன்படுத்தப்பட வேண்டும்.

நீங்கள் மாத்திரைகள் நிறைய தவிர்க்க, நீங்கள் கருத்தடை இந்த முறை மறுத்து பரிசீலிக்க வேண்டும். கர்ப்பத்தைத் தடுப்பதற்கான பிற முறைகள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டும் பயன்படுத்தப்படும்போதும் இதுவே நேரமாகும்.

உள்ளடக்கம்:

கருத்தடை மாத்திரைகள் கர்ப்பத்தை எவ்வாறு தடுக்கின்றன?

கர்ப்பத்தின் வளர்ச்சியின் சாத்தியம் ஆண் பாலின செல்கள் (விந்தணு) பெண் பாலியல் செல் (முட்டை) சந்திப்பின் போது மட்டுமே நிகழ்கிறது.

ஒடுக்கியது திறன்களை இழப்பில் Protyvozachatochnыe மாத்திரைகர்ப்பத்தை prepyatstvuyut வளர்ச்சி அத்துடன் பழிவாங்கும் இயக்கம் zatrudnenyya spermatozoydov சரி செய்வதற்கான செலவுகள் எங்கே IIe mogut oplodotvoryt yaytsekletku மணிக்கு, yaytsekletky பெண்கள் தேர்வு yaychnykov.

தேவையற்ற கர்ப்பத்திற்கு எதிராக பாதுகாப்பு அடிப்படையில் கருத்தடை மாத்திரைகள் எப்படி பயனுள்ளதாக இருக்கும்?

கருத்தடை மாத்திரைகள் மிகவும் ஒன்றாகும் பயனுள்ள முறைகள்  தேவையற்ற கர்ப்பத்தை தடுக்கும்.

நீங்கள் மாத்திரைகள் சரியான முறையில் (வழக்கமாக மற்றும் குறுக்கீடு இல்லாமல்) எடுத்துக் கொண்டால், 1 வருடத்திற்கான கர்ப்பம் அடைவதற்கான வாய்ப்புகள் 1% க்கும் குறைவு.

வாய்வழி கருத்தடைகளின் பின்னணியில் கர்ப்பம் ஏற்படுவது வழக்கமாக, மருந்துகளின் போதுமான விளைவுகளைத் தவிர்ப்பதில்லை, ஆனால் அவற்றின் வரவேற்பு ஒழுங்குமுறை மீறப்படுவதற்கு.

மேலும் நம்பகமான கருத்தடை மாத்திரைகள் மட்டுமே ஹார்மோன் உள்வைப்புகள் மற்றும் ஊடுருவிச் சுருள்களாக இருக்கலாம் (இந்த சிகிச்சைகள் பற்றிய விவரங்களுக்கு, கட்டுரை கட்டுரையைப் பார்க்கவும்). இந்த நிதிகளைப் பயன்படுத்தி 1 வருடத்தில் கர்ப்பம் நிகழும் நிகழ்வானது சராசரியாக 0.1% முதல் 1% வரை உள்ளது.

பாதுகாப்பு மற்ற அனைத்து முறைகள் கருத்தடை மாத்திரைகள் விட குறைவாக பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

பாதுகாப்பின் வெவ்வேறு முறைகளைப் பயன்படுத்தி 1 வருடத்தில் கர்ப்பத்தின் நிகழ்வு நிகழ்தகவு
புணர்புழை முதுகெலும்புகள் + விந்துவெள்ளிகள்: 20%
ஒரே விந்தணுத் தன்மை: 26%
யோனி கடற்பாசிகள்: 20% — 40%
கழுத்து தொப்பிகள்: 20% — 40%
ஆண்கள் ஆணுறை: 14%
பெண் ஆணுறை: 21%
பாலியல் உடலுறவு: 19%
எந்த கருத்தடை முறைகளை பயன்படுத்தாமல் பாதுகாப்பற்ற செக்ஸ் 85-90%

கருத்தடை மாத்திரைகள் ஆரோக்கியத்திற்கு தீங்கிழைக்க முடியுமா?

வாய்வழி கருத்தடைகளில் இருக்கும் ஹார்மோன்கள் யாவை?

பிறப்பு கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகளின் எதிர்ப்பாளர்கள் பெரும்பாலும் “இந்த மருந்துகள் பாலியல் ஹார்மோன்கள் கொண்டிருக்கின்றன” என்று வாதிடுகின்றனர். இந்த வாதம் பலருக்கு மிகவும் முக்கியமானதாகத் தோன்றுகிறது, ஏனென்றால் “ஹார்மோன்கள்” என்ற வார்த்தை மிகவும் எதிர்மறையான அர்த்தம் கொண்டது என்பதால், அவர்கள் “ஹார்மோன்கள்” எப்போதும் எடுக்கும் நபரின் உடலில் மொத்தமாக மீறல்களை ஏற்படுத்துகின்றன என்பதில் அவர்கள் உறுதியாக உள்ளனர்.

ஹார்மோன்கள் கொண்ட மருந்துகள் முன்னிலையில் பலர் அனுபவிக்கும் பீதி அச்சம் என்னவென்றால், அவர்கள் என்ன ஹார்மோன்கள் மற்றும் அவர்கள் எவ்வாறு வேலை செய்கிறார்கள் என்பது தெரியாது.

ஹார்மோன்கள் மனித உடலில் மற்றும் கட்டுப்பாட்டு உயிர்வேதியியல் எதிர்வினைகள், செல்கள் வளர்ச்சி மற்றும் பிரிவு, உள் உறுப்புகளின் வேலைகளில் உற்பத்தி செய்யப்படுகின்றன.

ஒவ்வொரு ஆரோக்கியமான நபரின் உடலிலும், பல்வேறு டஜன் ஹார்மோன்கள் உற்பத்தி செய்யப்படுகின்றன, ஒவ்வொன்றும் ஒவ்வொன்றும் அதன் சிறப்புக் கட்டமைப்பைக் கொண்டிருக்கிறது மற்றும் ஒரு சிறப்பு செயல்பாடு செய்கிறது.

மருந்துகளில் உள்ள ஹார்மோன்கள் பொதுவாக மனித உடலில் உற்பத்தி செய்யப்படும் ஹார்மோன்களின் செயற்கை அனலாக்ஸாகும். இதன் பொருள், அவர்கள் அமைப்புக்கு ஒத்திருக்கும் மற்றும் அதன் சொந்த ஹார்மோன்கள் உடலில் அதே விளைவைக் கொண்டிருக்கிறார்கள் என்பதாகும்.

ஒரு விதியாக, ஹார்மோன் மருந்துகள் மனித உடலில் உள்ள செல்களை இந்த அல்லது அந்த ஹார்மோன் வளர்ச்சி குறைபாடு ஈடு செய்ய மருந்து பயன்படுத்தப்படுகின்றன. அத்தகைய ஒரு பார்வை, எடுத்துக்காட்டாக, இன்சுலின் தயார்படுத்தல்கள் சிகிச்சை, வளர்ச்சி ஹார்மோன் சிகிச்சை நீரிழிவு நீரிழிவு, தைராய்டு தைராக்சின் சிகிச்சை வளர்ச்சி மீறி குழந்தைகளில் yspolzuyutsya.

சாதாரணமாக, ஹார்மோன்கள் மனித உடலின் ஒன்று அல்லது மற்றொரு முறையின் வேலைகளை மாற்றவோ அல்லது திருத்தவோ பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

உதாரணமாக, நோயெதிர்ப்பு நோய்களால் நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தின் செயல்பாட்டைக் குறைக்க குளுக்கோகார்டிகோயிட் ஹார்மோன்கள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

மனித உடலில் உள்ள ஹார்மோன்கள் வளர்ச்சி “கருத்து” கொள்கையின் மூலம் கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது. இதன் பொருள் ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட ஹார்மோன் இரத்தத்தில் சுழல்கிறது, இது குறைவாக உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது.

эtym தொடர்பாக, பலவகைப்பட்ட மருந்துகளுடன் ஒரு வீடியோ hormonы ynыe என்று ஒரு மனிதன் அல்லது poluchaet என்றால் – orhanы ஈகோ உண்மையில் உயிரினம் Liboje umenshayut vыrabotku эtoho ஹார்மோன் Liboje prekraschayut vovse இம், இப்போது, பொதுவாக, ஒரே காலத்தில் pryema ஹார்மோன்கள் மீது.

ஒரு பெண்ணின் உடலில் நாள் முழுவதும் உற்பத்தி செய்யப்படும் ஹார்மோன்களின் அளவு கிட்டத்தட்ட ஒரே மாதிரியான கட்டுப்பாட்டு மாத்திரையில் உள்ள ஹார்மோன்களின் அளவாகும்.

ஒரு பெண் கருத்தடை மாத்திரைகள் எடுத்து தொடங்கும் பிறகு, அவரது கருப்பைகள் ஹார்மோன்கள் உற்பத்தி நிறுத்த. இது சம்பந்தமாக, கர்ப்பத்தின் பயன்பாடு பெண்களின் உடலில் “அதிகப்படியான ஹார்மோன்கள்” உருவாக்கப்படவில்லை.

கர்ப்ப காலத்தில் உள்ள ஒரு பெண்ணின் உடலில் உற்பத்தி செய்யப்படும் ஹார்மோனை கிட்டத்தட்ட ஒரே மாதிரியாகக் கொண்டிருக்கும் ஹார்மோன். எனவே, “மினி-பான்” நுட்பம் கர்ப்பத்தை பின்பற்றுகிறது மற்றும் கர்ப்ப காலத்தில் ஏற்படும் கருப்பையகங்களின் செயல்பாட்டை தடுக்கும்.

மனித உடலின் இயல்பான செயல்பாடுகளுக்கு ஹார்மோன்கள் முற்றிலும் அவசியமானவை என்றாலும், அவை நோய்க்கு காரணமாக இருக்கலாம்.

தேவையற்ற கர்ப்பத்தை தடுக்க மிகவும் பயனுள்ள மற்றும் நம்பகமான முறைகள் கருத்தடை மாத்திரைகள் ஆகும். இருப்பினும், அநேக பெண்கள் வாய்வழி கருத்தடைகளை எடுத்துக்கொள்வது மிகவும் சாத்தியமான பக்க விளைவுகளால் பயப்படுவதில்லை, ஆனால் அவர்களின் நிர்வாகத்தின் விதிகள் பற்றிய தகவல் இல்லாததால். இந்த கட்டுரையில் நாம் கருத்தடை அனைத்து சாத்தியமான தருணங்களை கருத்தில் முயற்சி.

கருத்தடை மாத்திரைகள் எடுத்து எப்படி தொடங்குவது?

இணையத்தில் கருத்தடை மாத்திரைகள் பயன்படுத்த சரியான மற்றும் பாதுகாப்பு மீது பொருட்கள் ஒரு பெரிய அளவு உள்ளது, எனினும், அவர்கள் அனைத்து தீர்ப்புகளை ஒருதலைப்பட்ச தன்மை உண்டு. சிலர் வாய்வழி கருத்தடைகளை முற்றிலும் பாதிப்பில்லாத கருவியாக விவரிக்கின்றனர், மற்றவர்கள் கடுமையாக அவற்றை விமர்சித்து, இந்த மருந்துகள் மிகவும் ஆபத்தானவை என்று வாதிடுகின்றனர்.

வாய்வழி கருத்தடைகளின் எதிர்ப்பாளர்கள் பாலியல் ஹார்மோன்களைக் கொண்டுள்ள மாத்திரையில் தங்கள் நிலையை வாதிடுகின்றனர், இது மனித உடலின் இயல்பான செயல்பாடுகளில் மொத்த மீறல்களை ஏற்படுத்தும் என்று அவர்கள் நம்புகின்றனர். இருப்பினும், பிறப்பு கட்டுப்பாடு மாத்திரைகள் கொண்டிருக்கும் ஹார்மோன்கள் மனித உடலின் உற்பத்தி முறையினால் உற்பத்தி செய்யப்படும் அந்த ஹார்மோன்களின் சரியான செயற்கை கருவியாகும்.

ஹார்மோன் கருத்தடை மாத்திரைகள் அபாயகரமானவையாகவும், பல்வேறு பக்க விளைவுகள் ஏற்படலாம், அவற்றின் நிர்வாக முறை பாதிக்கப்படும். உதாரணமாக, ஒரு நபர் அவர்களை சிறிய அல்லது பெரிய அளவிலான டோஸ், எதிர்பார்த்ததைவிட குறைவாக அல்லது அதிக நேரம் எடுத்துக்கொள்வார், மேலும் ஒரு குறிப்பிட்ட நபரின் உடலில் எந்த அம்சங்களும் இருந்தால், அதற்கு எதிராக ஹார்மோன்களின் எதிர்மறையான விளைவு அதிகரிக்கும்.

முதலில் ஒரு மருத்துவரைக் கலந்தாலோசிக்காமல் பிறப்பு கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகளைத் தொடங்கலாமா?

உங்கள் நண்பர்கள் சிலர் வாய்வழி கருத்தடைகளை சில வருடங்களுக்கு வெற்றிகரமாக எடுத்துக் கொள்ளலாம், இது திட்டமிடப்படாத கர்ப்பத்திற்கு எதிராக நம்பகமான பாதுகாப்பை அளிக்கிறது. எனினும், இந்த வகையான கருத்தடைநீங்கள் உகந்ததாக இருக்காது, எனவே, வரவேற்பதற்கு முன்பு ஒரு பெண்ணியலாளரின் பரிசோதனையை பெற மிகவும் முக்கியம்.

டாக்டர் உங்களுக்கு பொருத்தமான கருத்தடை மாத்திரைகள் கண்டுபிடிக்க உதவுவது மட்டுமல்லாமல், மருந்துகளை எடுத்துக் கொள்ளும் போதும் உங்கள் உடல்நலத்தையும் கண்காணிக்கும். குறிப்பிட்ட வகை மருந்துகளுக்கு தனிப்பட்ட சகிப்புத்தன்மை மிகுந்த சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும், எனவே உங்கள் கணணியில் சரிவு ஏற்பட்டால் பிற கருத்தடைகளுக்கு ஆலோசனை கொடுக்கும் ஒரு மகளிர் மருத்துவரால் இது மிகவும் முக்கியமானது.

கர்ப்பமாகுதல் பிறகு குடிக்க தொடங்கும் மாதவிடாய் சுழற்சி  மாதவிடாய் ஏற்படுவதற்கு முன்பே முற்றிலும் உறுதிப்படுத்தப்பட்டது.

விதிவிலக்கு இல்லாமல் அனைத்து பெண்களுக்கும் பொருந்தும் என்று மாத்திரைகள், இயற்கையில் இல்லை. உங்கள் காதலியோ அல்லது நண்பரோ ஒரு சில வகை மருந்துகளை சகித்துக்கொள்கிறார்களானால், அவர்கள் உங்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமாக இருக்கிறார்கள் என்று அர்த்தமல்ல, அவர்களின் ஆரோக்கியத்திற்கு ஆபத்து இல்லாமல் நீங்கள் அவற்றை எடுத்துக் கொள்ளலாம்.

மருந்தியல் சந்தையில் ஒரு பெரிய அளவு கருத்தடை பொருட்கள் தற்போது உள்ளன என்பதால், அவை செயலில் உள்ள பொருட்கள் மற்றும் அமைப்புகளின் செறிவில் வேறுபடுகின்றன, அனுபவமிக்க மயக்க மருந்து மட்டுமே சிறந்த மாத்திரைகள் கண்டுபிடிக்க முடியும். ஒரு நிபுணர் மட்டுமே உங்களுக்கு தேவையான ஹார்மோன்களின் அளவை மதிப்பீடு செய்ய முடியும், மேலும் உங்கள் உடலால் சிறந்த முறையில் சகித்துக்கொள்ளக்கூடிய செயலில் உள்ள பொருளின் வகை.

நீங்கள் அவற்றை குடிப்பதற்கு முன்பு, கர்ப்பமாகுதல் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்?

நீங்கள் கர்ப்பத்தை எடுத்துக்கொள்வதற்கு வசதியாக இருக்கும் நாளின் சரியான நேரத்தை நீங்கள் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். ஒவ்வொரு நாளும் ஒரே நேரத்தில் இதை செய்ய மிகவும் முக்கியம். அதே நேரத்தில், மாதவிடாயின் முதல் நாளில் வரவேற்பு ஆரம்பிக்க பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

நீங்கள் கருத்தடைகளைப் பெறுவதற்கு முன்பு, அவசியம்

நீங்கள் எடுக்க முடிவு என்று மாத்திரைகள் குறிப்புகளை கவனமாக படிக்க. இந்த மருந்தை எடுத்துக்கொள்வதோடு தொடர்புடைய பல்வேறு சூழ்நிலைகளில் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை அறிவுறுத்தல்கள் விவரிக்கும்;

மாத்திரைகள் பேக்கேஜிங் படிக்க. இது 21 வகை மாத்திரைகள் இருந்தால், அது மூன்று வாரங்களுக்கு ஒழுங்காக, குறுக்கீடு இல்லாமல் எடுக்கப்பட வேண்டிய ஹார்மோன் கரைசல்கள் ஆகும். தொகுப்பின் கடைசி மாத்திரையை எடுத்துக் கொண்டபிறகு, ஒரு வார இடைவெளியை எடுத்து, மூன்று மாதங்களுக்கு கருத்தடை மாத்திரைகளின் பயன்பாடு மீண்டும் தொடரவும், பிறகு இடைவெளியை உருவாக்கவும். இடைவேளையின் போது, ​​பெரும்பாலும், நீங்கள் மாதாந்திர வேண்டும்;

தொகுப்பு 28 இணைந்த மாத்திரைகள் இருந்தால், இதன் பொருள் 21 மாத்திரைகள் ஹார்மோன்கள் கொண்டிருக்கின்றன, எனவே அவர்கள் மூன்று வாரங்களுக்குள் குறுக்கீடு இல்லாமல், ஒழுங்காக இருக்க வேண்டும். மீதமுள்ள 7 மாத்திரைகள் மருந்துப்போலி, சர்க்கரை, இரும்பு போன்றவற்றில் செயலற்ற பொருட்கள் உள்ளன, அவை கூட எடுத்துக்கொள்ளப்பட வேண்டும். தொகுப்புகளில் அனைத்து மாத்திரைகள் முடிந்தபின், அடுத்த பேக் இருந்து contraceptives எடுத்து தொடங்க;

தொகுப்பு 28 மினிபில்ஸ்கள் மட்டுமே ப்ரோஸ்டெஸ்டின்களைக் கொண்டிருந்தால், இந்த ஹார்மோன் மாத்திரைகள் 4 வாரங்கள் வரை எடுத்துக்கொள்ளப்பட வேண்டும், பின்னர் அடுத்த பாகத்தில் இருந்து மாத்திரைகள் தடையின்றி குடிநீர் தொடங்க வேண்டும்.

பாதுகாப்பற்ற பாலின பிறகு பிறப்பு கட்டுப்பாடு மாத்திரைகள் எப்படி எடுக்க வேண்டும்?

நீங்கள் பிறப்பு கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகளைத் தொடங்குவதற்கு முன், கர்ப்ப பரிசோதனையை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள் வாய்வழி கருத்தடை கர்ப்பத்தின் போது கடுமையாக முரண்;

மாத்திரைகள் எடுத்துக் கொள்வதற்கு சில நாட்களில் அல்லது சில வாரங்களில் பாதுகாப்பற்ற பாலியல் இருந்தால், ஐந்து வாரங்களுக்கு கருத்தடை பயன்பாடுகளை ஒத்திவைக்கவும், பாதுகாப்பற்ற பாலினத்திலிருந்து இந்த காலகத்தை மறுக்கவும் சிறந்தது;

கடந்த சில மாதங்களுக்குப் பிறகு ஒரு கர்ப்ப பரிசோதனை மேற்கொள்ளுங்கள். மாத்திரையை எடுத்துக் கொள்ளத் தொடங்கிவிட்டால், நீங்கள் கர்ப்பமாக இருக்க மாட்டீர்கள்;

பிறந்த கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகள் எடுத்து போது ஒரு குறிப்பிட்ட நேரம் தேர்வு. திட்டமிடப்படாத கர்ப்பத்திற்கு எதிராக அதிகபட்ச பாதுகாப்பை உறுதி செய்ய ஒரு நாளில் தினமும் மாத்திரைகளை எடுத்துக்கொள்வது மிகவும் முக்கியம்;

மாத்திரைகள் எடுத்துக் கொண்டால் அடிவயிற்று வலி, குமட்டல், இரத்தம் தோய்ந்த சுரப்பு மற்றும் தலைவலி ஆகியவற்றுடன், இந்த பக்க விளைவுகளை உங்கள் மருத்துவரிடம் தெரிவிக்க வேண்டும். மாத்திரைகள் எடுத்து 2-3 மாதங்கள் கழித்து உங்கள் உடல் அவர்களுக்கு ஏற்புடையதாக இல்லை என்றால், மருத்துவர் பெரும்பாலும் அவற்றை ரத்து அல்லது மற்றவர்களுடன் மாற்றுவார்.

எனவே, நீங்கள் ஹார்மோன் கருத்தடைகளை எடுப்பதற்குத் திட்டமிட்டால், வழிமுறைகளில் விவரிக்கப்பட்ட முரண்பாடுகளை கவனமாகப் படிக்கவும், அவற்றில் ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்டவை இருப்பதை நீங்கள் கவனித்தால் உங்கள் மருத்துவரை தொடர்பு கொள்ளவும்.

வாய்வழி கருத்தடைகளின் பயன்பாடு போன்ற ஒரு நுட்பமான தலைப்பு அவசியமாக ஒரு மகளிர் மருத்துவ வல்லுனருடன் கலந்துரையாடப்பட வேண்டும். ஆனால் உங்களிடம் கேள்விகளைக் கேட்டால், யாரும் யாரையும் கேளுங்கள் என்றால், அவர்களுக்கு பதில் சொல்ல முயற்சிப்போம்.

ஹார்மோன் கருத்தடை சுற்றியுள்ள வதந்திகள் மற்றும் தொன்மிகள் மிகவும் கொடூரமானவையாக உள்ளன, அவை விரைவாக பெண்கள் மற்றும் பெண்களால் குறுகிய நட்பு வட்டத்தில் விவாதிக்கப்பட ஆரம்பித்துள்ளன. ஆனால் அவர்களின் செல்லுபடியாகும் கேள்விக்குரியதாக இருக்கிறது, ஏனெனில் பெண்களுக்கு கல்வியியல் அறிவில்லாத பெண்களை அவர்கள் கண்டுபிடிப்பார்கள். நீ இனிமேல் சந்தேகம் கொள்ளக்கூடாது, இந்த பயங்களும் பயங்களும் உடைந்து போகட்டும்.

பயன்பாட்டிற்கான அடையாளங்கள்

இருபதாம் நூற்றாண்டின் 50 வயதில் வாய்வழி கர்ப்பத்தடை கண்டுபிடிக்கப்பட்டது, மற்றும் 10 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, பல ஆய்வுகள் நடந்தபின், பெண்களுக்குப் பயன்பாட்டிற்கான அங்கீகாரம் பெற்றன. இவை மற்ற கருத்தடைகளுக்கு மாற்றாக மாறிய முதல் மாத்திரைகள் ஆகும், ஆனால் விரைவில் பெண்கள் பிற பக்க விளைவுகளை அனுபவித்தனர்.

இன்று, கருத்தடை மருந்துகள் கர்ப்பத்திற்கு எதிராக மட்டும் பாதுகாக்கின்றன, ஆனால் சில மருந்தியல் மற்றும் தோல் நோய்களை குணப்படுத்துகின்றன.

சரி பெறும் அறிகுறிகள் பின்வருமாறு:

 • டெலிவரி அல்லது கருக்கலைப்புக்குப் பிறகு ஹார்மோன் பின்னணியை மீட்டெடுத்தல்;
 • மாதவிடாய் சுழற்சியின் இயல்பாக்கம்;
 • அனீமியா நோயால் பாதிக்கப்பட்ட பெண்கள்;
 • எண்டோமெட்ரியாசிஸ்;
 • ஃபைப்ரோ சிஸ்டிக் மஸ்தோபதி;
 • மாதந்தோறும் வலி;
 • pMS இல்;
 • கருப்பை நீர்க்கட்டி;
 • முகப்பரு ரஷ்;
 • alopetsyya.

அத்தகைய தொகுப்பு சார்பு hormonalnыe கருத்தடை சாதனங்கள் mogut ponyzhat இரத்தத்தில் டெஸ்டோஸ்டிரோன் உள்ள ஒரு முடிவை பருக்கள் மற்றும் முகப்பரு, ostanavlyvaetsya vыpadenye முடி, zhenstvennoy விட fyhura stanovytsya மேலும் மறைந்துவிடும் cheho போன்ற.

வாய்வழி கருத்தடை

அனைத்து கருத்தடை மாத்திரைகள் 3 பிரிவுகளாகப் பிரிக்கப்படுகின்றன, ஒவ்வொன்றும் அதன் வயது மற்றும் சுகாதார நிலைக்கு ஏற்றது. அவை மைக்ரோசோசட் (20-25 மைக்ரோ எஸ்ட்ராடியோலி), குறைந்த அளவு (30-35 மைக்ரோ எஸ்ட்ராடியோலி) மற்றும் அதிக அளவிலான (40-50 மைக்ரான் எஸ்ட்ராடியோல்) பிரிக்கப்படுகின்றன.

சரி மற்றும் அவர்களின் நோக்கம் வகைகள்:

 1. Mykrodozyrovannыe. இளம் பெண்கள், இன்னும் பிறக்காத பெண்கள், 35 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள் ஆகியோருக்கு ஏற்றது.
 2. Nyzkodozyrovannыe. புதிதாக பிறந்த குழந்தைகளுக்கு, மற்றும் OC க்கள் இரத்தப்போக்கு ஏற்படுத்தும் நுண்ணுயிரிகளான, பெண்களுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுகின்றன.
 3. அதிக டோஸ். கடுமையான ஹார்மோன் குறைபாடுகள் மற்றும் தீவிர நிகழ்வுகளில் மட்டுமே ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது.

எஸ்ட்ராடியோல் அல்லது அதன் வழித்தோன்றல்கள் ஒவ்வொரு வகையான கருத்தடை மாத்திரிலும் ஒரு செயல்திறன் வாய்ந்த அங்கமாகும். ஆனால் என்ன துணை ஹார்மோன் இருக்கும், மருந்து சிகிச்சை விளைவு சார்ந்துள்ளது. Drospyrenon, dienogest, hlormadynon அசிடேட், சைப்ரோடெரோனுடன் அசிடேட் மற்றும் levomefolat antiandrogenic பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன என்று podavlyayut vыrabotku muzhskyh ஹார்மோன்கள் உள்ளது.

பக்க விளைவுகள்

கருத்தடை மாத்திரைகள் ஒரு போதை என்பதால், அவர்களுக்கு தேவையான விளைவு மட்டும் இல்லை, ஆனால் சில பக்க விளைவுகள் ஏற்படுகின்றன. பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், அவர்கள் மிகவும் அரிதாகவே உள்ளனர், ஆனால் உணர்திறன் கொண்ட பெண்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும்.

பக்க விளைவுகள் சரி:

 • குமட்டல் மற்றும் தலைச்சுற்று உணர்வு;
 • அடிக்கடி மனநிலை மாற்றம், capriciousness மற்றும் எரிச்சல் தோற்றத்தை;
 • பாலியல் ஈர்ப்பு குறைப்பு;
 • ஒற்றை தலைவலி;
 • படைகள் சிதைவு;
 • மார்பில் வீக்கம் மற்றும் வலி உணர்ச்சிகள்;
 • இரத்தம் தோய்ந்த சுரப்பிகள்.

வழக்கமாக இந்த அறிகுறிகள் முதல் மூன்று மாதங்களில் சரி பெறும், மற்றும் உடல் ஒரு புதிய மாநில பழக்கமாகிவிட்டது பிறகு வெளிப்படும், அவர்கள் மறைந்து. நீங்கள் ஒரு நீண்ட நேரம் அசௌகரியம் இருக்கும் போது வழக்கில், நீங்கள் தலைகீழாக இல்லை, உங்கள் தலையை அடிக்கடி காயப்படுத்துகிறது மற்றும் சுழல்கிறது, இது சரி பொருந்தாது என்று நீங்கள் அவர்களை மாற்ற வேண்டும்.

முரண்

மேலும், ஹார்மோன் கிருமிகளைக் கட்டுப்படுத்துவதால், உங்கள் உடல்நலத்தை மோசமாக்கும் என்று கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ளாதீர்கள். உங்கள் மருத்துவரை உங்கள் நோய்த்தாக்குதலும், அக்கறையுடனான சிக்கல்களையும் சொல்லுவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள், இதனால் அவர் நிலைமையை மதிப்பீடு செய்து சரியான சரி என்று நியமித்தார்.

பெறுவதற்கான முரண்பாடுகள்:

 • புற்றுநோய்களின் உருவாக்கம்;
 • கல்லீரல் மற்றும் சிறுநீரகங்களின் சீர்குலைவு;
 • வாஸ்குலர் நோய்;
 • கர்ப்பம்;
 • hypertonyya;
 • அடிக்கடி தலைவலி;
 • விவரிக்க முடியாத காரணத்தினால் இரத்தப்போக்கு;
 • இரத்த உறைவு;
 • அறுவைச் சிகிச்சைக்குப் பிந்தைய மாதத்திற்கு முன்னும் பின்னும்;
 • நீட்டிக்கப்பட்ட
 • தாய்ப்பால் காலம்.

நீங்கள் பிறப்பு கட்டுப்பாடு மாத்திரைகள் எடுக்க முடிவு செய்தால், சிக்கல்களை தவிர்க்க, புகைபிடிப்பதற்கான பழக்கத்தைத் தவிர்க்கவும். ஏனெனில், காய்கறி-வாஸ்குலர் டிஸ்டோனியா தோற்றத்தின் ஆபத்து உள்ளது. உங்களுக்கு இருந்தால், மருத்துவரிடம் கூடுதல் ஆலோசனையும் உள்ளது அதிக எடை  அல்லது நீரிழிவு நோய்.

சரியான வாய்வழி கர்ப்பத்தை தேர்வு செய்ய எப்படி

OK தேர்வு செய்வதில் பல பெண்கள் இரண்டு கொள்கைகளால் வழிநடத்தப்படுகிறார்கள்: விலைவாசி மற்றும் காதலின் மதிப்புரைகள். இது தவறான முடிவின் வேர். உயிரினங்கள் அனைத்தும் வேறுபட்டவை என்பதால் சில ஹார்மோன்களின் அதே அளவு இல்லை. ஒழுங்காக மருந்துகளைத் தேர்வு செய்ய, நீங்கள் பகுப்பாய்வுகளை கடந்து, உயிரினத்தின் நிலை மற்றும் ஹார்மோன் பின்னணியின் பொதுவான தோற்றத்தை வெளிப்படுத்த வேண்டும். இதைப் பொறுத்து, மருத்துவர் ஒரு உகந்த விருப்பத்தை நியமிப்பார்.

இது உங்கள் விருப்பம் மற்றும் புகார்களை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்வது. முகப்பரு, தேவையற்ற இடங்களில் வளரும் கூந்தல், தலை மற்றும் பிற அழகுசாதனப் பிரச்சினைகளைத் தவிர்ப்பது, ஒழுங்காக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டிருந்தால், கருத்தடை மாத்திரைகள் மூலம் தீர்வு காண முடியும். பல ஹார்மோன் மருந்துகள் இந்த சிக்கல்களின் வெளிப்பாடாக தீவிர நிகழ்வுகளில் பரிந்துரைக்கப்படுகின்றன.

ஆனால் சோதனைகள் மற்றும் அனுபவம் வாய்ந்த மருத்துவர் உங்கள் ஹார்மோன் பின்னணியில் உடலில் தலையிடுவதாக உங்களுக்கு உத்தரவாதம் தர மாட்டார்கள். பக்க விளைவுகளின் வலுவான வெளிப்பாட்டை நீங்கள் கவனித்தால், மருந்துகளை மாற்றுவது நல்லது. உதாரணமாக, தொடர்ந்து இரத்தப்போக்குடன், எஸ்ட்ராடியோலி அளவு அதிகரிக்க வேண்டும். மாறாக தலைவலி மற்றும் அதிகரித்த அழுத்தம், மாறாக, தீர்வு உங்களுக்கு மிகவும் வலுவான என்று குறிக்கிறது.

இன்று, எல்லா கருத்தடை மாத்திரைகள் வசதியான பேக்கேஜ்களில் கிடைக்கின்றன, அதில் நாள்காட்டி அச்சிடப்பட்டு வாரம் நாட்களைக் குறிக்கின்றன. எனவே, ஏதாவது குழப்பமடைவது கடினம். மாதத்தின் தொடக்கத்திலேயே முதல் நாள், நீங்கள் ஒரு மாத்திரையை தொடங்குங்கள், அதன் தொடக்கத்தில் எழுதப்பட்டு, 21 மாத்திரைகள் அனைத்தையும் குடிக்கும் வரை வட்டத்தில் செல்லுங்கள். ஒரே நேரத்தில் அவர்களை குடிக்கவும், அனைத்தையும் சிறப்பாக, உங்கள் தொலைபேசியில் ஒரு நினைவூட்டல் வைக்கவும், மற்றொரு சந்திப்பைத் தவறவிடாதீர்கள். அடுத்து ஒரு ஏழு நாள் இடைவேளை இருக்க வேண்டும்.

பெண்களின் வசதிக்காக சில உற்பத்தியாளர்கள், செயலில் உள்ள மாத்திரைகள் மற்றும் மருந்துப்போலையும் வெளியிடுகின்றனர். அவர்கள் 7 துண்டுகளாக நிரம்பியுள்ளனர் மற்றும் அவர்கள் இடைவெளிக்கு வரவேற்புக்காக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளனர். அதாவது, தொகுப்பு 21 அல்ல, ஆனால் 28 மாத்திரைகள் இருக்கும் போது, ​​அடுத்த வாரம் முந்தைய வார இறுதியில் தொடங்க வேண்டும், வாராந்திர பாஸ் செய்யாமல்.

சுழற்சி இரண்டாம் மற்றும் மூன்றாவது நாளில், மாத்திரைகள் குடிக்கத் தொடங்கலாம், ஆனால் அவை விரைவான விளைவை அளிக்காது, சில நேரம் மேலும் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும். மாதத்திற்கு சில மாதங்களுக்கு முன் வரவேற்பு ஆரம்பிக்க முடியாது, அவற்றின் வருகைக்கு நீங்கள் அவசியம் காத்திருக்க வேண்டும். நீங்கள் ஏற்கனவே குறைந்தபட்சம் 2 பொதிகள் சமைத்திருந்தால் மட்டுமே இதை செய்ய முடியும்.

ஹார்மோன் கிருமிகளை கட்டுப்படுத்தும் சமயத்தில் மாதவிடாய் அதே நாளில் வருகிறது, அதாவது சுழற்சி சரியாக 28 நாட்கள் ஆகும். நீங்கள் நீண்ட காலமாக அவற்றை குடிக்கினால், நீங்கள் முக்கியமான நாட்கள் தள்ளி வைக்கலாம். அவர்கள் தொடங்க விரும்பவில்லை போது, ​​ஒரு இடைவெளி எடுக்க வேண்டாம். ஆனால் அதை தவறாகப் பயன்படுத்துவது தகுதியற்றது.

விளைவு சரி இருந்து வருகிறது

உங்கள் மாதவிடாயின் முதல் நாளில் மாத்திரைகள் குடிக்க ஆரம்பித்திருந்தால், அடுத்த நாள் நீங்கள் கூடுதல் முறைகளைப் பயன்படுத்துவதை நிறுத்தலாம். பின்னர் நடந்த சம்பவத்தில், நீங்கள் மற்றொரு வாரம் காத்திருக்க வேண்டும்.

அநேக பெண்கள், குறிப்பாக தேவையற்ற கர்ப்பத்திற்கு எதிரான பாதுகாப்பிற்கான இந்த முறையை நன்கு அறிந்தவர்கள், பயன் அடைய மாட்டார்கள் என்று பயப்படுகிறார்கள். இன்றுவரை, இது 99 சதவிகித வழக்குகளுக்கு உத்தரவாதம் தரும் பாதுகாப்பான வழிமுறையாகும், ஆனால் நீங்கள் சரியாக மாத்திரைகள் எடுத்துக் கொண்ட நிலையில் இருக்கின்றீர்கள்.

நீங்கள் ஒரு மாத்திரை எடுத்து மறந்துவிட்டால் என்ன நடக்கும்

சில பெண்கள் கவனக்குறைவு மற்றும் மற்றொரு டோஸ் ஹார்மோன்கள் எடுத்து மறக்க, ஆனால் அவர்கள் பல மணி நேரம் கழித்து அதை பற்றி நினைவில். இது நடந்தால், மாத்திரைகள் வழங்கப்பட்ட வழிமுறைகளைப் பின்பற்றவும். 12 மணி நேரத்திற்கும் அதிகமான நேரங்களில், ஒரு கருத்தடை குடிக்க அவசரமாகவும், வாரம் கூடுதல் முறைகளால் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும்.

இந்த முறை இன்னும் முடிந்தால், மாத்திரை முடிந்தவரை விரைவில் எடுக்கப்பட வேண்டும், ஆனால் மருந்துகளின் செயல்திறனை குறைப்பதில் கவலைப்படுவது அது தகுதியற்றதாக இருக்காது. மாத்திரையை உறிஞ்சுவதற்கு சில மணிநேரத்திற்குள் வயிற்றுப்போக்கு அல்லது வாந்தியெடுத்தல் OC இன் செயல்திறனை பாதிக்கக்கூடும், எனவே அடுத்த மாத்திரையை வரிக்கு வெளியே எடுக்க சிறந்தது.

உண்மை, கருத்தடை மாத்திரைகள் இருந்து கொழுக்கப்படும்

ஹார்மோன் கருத்தெடுப்பு என்பது விரைவான எடை அதிகரிப்பிற்கு வழிவகுக்கும் புனைவு உண்மையான உண்மைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது. முதல் வெளியிடப்பட்ட மாத்திரைகள் எஸ்ட்ராடாலியலின் பெரிய அளவை கொண்டிருந்தன, மேலும் இந்த பக்க விளைவு ஏற்படலாம். அவர்கள் உடலில் மற்றும் பிற விரும்பத்தகாத வெளிப்பாடுகள் மீது முடி வளர்ச்சி ஒரு முடுக்கம் வழிவகுத்தது.

நவீன மருந்துகள் அரை நூற்றாண்டிற்கு முன்பு இருந்ததை விட ஹார்மோன்கள் ஒரு டஜன் முறை குறைவாக உள்ளன, எனவே அவை பாதிக்காது பரிமாற்ற செயல்முறைகள்  உடலில் மற்றும் உங்கள் எண்ணிக்கை முற்றிலும் பாதுகாப்பான.

தனித்தனியே, முகப்பருவை அகற்றுவது போன்ற ஒரு சொத்து பற்றி பேசுவது மதிப்பு. இன்று, பல மருத்துவர்கள் ஹார்மோன் கருத்தடைகளை கருதுகின்றனர் ஒரு பயனுள்ள வழி  குறிப்பாக இளம் பருவத்தில், தோற்றத்தை மிக முக்கியமானதாக கருதும் போது, ​​அவர்களை எதிர்த்து போராடுவது. நீங்கள் சரியான மருந்து ஒன்றை தேர்வுசெய்தால் இந்த வழி பாதுகாப்பாக உள்ளது. இது ஆன்டிஜோஜெனிக் விளைவுகளுடன் microdisers இருக்க வேண்டும்.

பிரச்சனை முதன்முதலில் நுழைவுத் தேர்வில் மோசமாக இருந்தால் பயம் வேண்டாம், எனவே உடல் செயற்கை ஹார்மோன்களின் தலையீட்டிற்கு பயன்படுத்தப்படுகிறது. இந்த பக்க விளைவு சீக்கிரம் கடக்க வேண்டும், மற்றும் தோலை சுத்தப்படுத்தி, மென்மையாகவும் அழகாகவும் மாறிவிடும்.

ஹார்மோன் கருத்தடைதல் மலட்டுத்தன்மையை ஏற்படுத்துகிறது

உடலின் வேலைகளில் தலையிடினால், அது தோல்வியடையும், அதன் செயல்பாடுகளை சுயாதீனமாக செய்ய முடியாது என்று பலர் நம்புகின்றனர். ஆனால், கருத்தடை மாத்திரைகள் விஷயத்தில் இது நடக்காது.

நாம் அவற்றை ஏற்றுக்கொள்கையில், கருப்பைகள் “ஓய்வெடுக்கும்”, மற்றும் நிச்சயமாக முடிவடைந்தவுடன் 1-2 மாதங்களில் தங்கள் செயல்பாடுகளை முற்றிலும் மீட்டெடுக்கின்றன. இந்த காலகட்டத்தில், அவர்கள் மிகவும் சுறுசுறுப்பாக ஆகிவிடுகிறார்கள், இது, மாறாக, விரைவான கருத்தை ஊக்குவிக்கிறது.

சரி, குடிப்பதை நிறுத்துவது சாத்தியமா?

நீங்கள் ஏதாவது பிடிக்கவில்லை என்றால் அல்லது இந்த முறையை மாற்றுகிறீர்கள் என்றால், நீங்கள் 21 செயலில் உள்ள மாத்திரையின் முடிவில் குடிப்பதை நிறுத்தலாம். பேக் நடுப்பகுதியில் இது கண்டிப்பாக பரிந்துரைக்கப்படாது மற்றும் கடுமையான அறிகுறிகள் மூலம் மட்டுமே சாத்தியமாகும்.

நீங்கள் முழு வீட்டிலும் குடிக்கவில்லை போது, ​​ஒரு ஹார்மோன் தோல்வி ஏற்படும், இது உடல் ஒரு வலுவான மன அழுத்தம் ஆகும். உங்கள் உடல்நலத்தை மோசமாக்குவது மட்டுமல்லாமல், சில நோய்களுக்கு தூண்டுகோலாகவும் இருக்கிறது.

சரி என்பதைத் தொடங்குவதற்கான முடிவு என்பது ஒரு பொறுப்பான நடவடிக்கை. ஆகையால், ஹார்மோன் மருந்துகள் அவற்றின் மீது பரிந்துரைக்கப்படக்கூடாது என்பதை நினைவில் கொள்ளவும், ஆனால் ஒரு மயக்க மருந்து நிபுணருடன் மட்டுமே கலந்துரையாட முடிந்தது. மேலும், சுகாதார பிரச்சினைகள் ஏற்படும் தவிர்க்க, முரண்பாடுகள் கவனம் செலுத்த. தொடங்குவதற்கு எந்த தடையும் இல்லை என்றால், நீங்கள் பாதுகாப்பாக இந்த பாதுகாப்பான மற்றும் நம்பகமான கருத்தடை முறையை முயற்சி செய்யலாம்.