உங்கள் தலைமுடிக்கான மந்திர மூலிகைகள்

பிரிங்கராஜ்
ஏராளமான நற்பலன்கள் கொண்ட இது, தலைமுடிக்கான மிகவும் முக்கியமான மூலிகையாக அறியப்படுகிறது. தலையை குளிர்விப்பது முதல், முடி வளர்ச்சியை அதிகரிப்பது, நரைப்பதைத் தடுப்பது ஆகியவற்றுடன், தலைமுடிக்கு பளபளப்பையும் ஆரோக்கியத்தையும் இது வழங்குகிறது.

ஸ்வெடகுடாஜா
நல்ல தலைமுடிக்கு, ஆரோக்கியமான தலையும் அவசியம், இந்த மூலிகை, மண்டையில் ஏற்படும் பொதுவான பிரச்சனைகளைத் தீர்த்து வைக்கும். இதற்கு அழற்சியைத் தடுக்கும் பண்புகளும், மைக்ரோப்களை எதிர்க்கும் குணங்களும் இருக்கின்றன.

நெல்லிக்காய்
வைட்டமின் சி நிறைந்துள்ள இது, சிறந்த ஆண்டி ஆக்சிடெண்ட் ஆகும், இது தலைமுடியின் இயற்கையான சேதாரங்களைச் சரிசெய்ய உதவுகிறது.

அம்லாக்கி
திரிபலாவின் மூன்று உட்பொருட்களில் இதுவும் ஒன்று. மிகவும் ஆற்றல் வாய்ந்த அம்லாக்கி, உடலில் இருந்து நச்சுகளை வெளியேற்றுகிறது, இதன் இயற்கை ஆன்டிஆக்சிடெண்ட் பண்புகள், சேதமடைந்த தலைமுடிகளை சரிசெய்வதில் உதவுகின்றன.

பிராமி
தலைமுடி கொட்டுவதைத் தடுக்க உதவுகிறது, மேலும் தலையில் ரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது. நீண்டகாலம் தொடர்ந்து பயன்படுத்தும்போது, மண்டையில் உள்ள திசுக்களுக்கு வலுவூட்டி, ஒட்டுமொத்த தலைமுடி வளர்ச்சியை மேம்படுத்துகின்றது.

திராக்‌ஷா
மண்டையில், எண்ணெய் உற்பத்தியை சமநிலைப்படுத்துகிறது, தலைமுடிக்கு பளபளப்பை அதிகரிக்கிறது.

தேங்காய் எண்ணெய்
வழக்கமான தேங்காய் எண்ணெயில் இல்லாத, தேங்காயின் அத்தனை நற்பண்புகளும் இந்த கோல்டுபிரஸ் தேங்காய் எண்ணெயில் அப்படியே காக்கப்படுகின்றன. வழக்கமான தேங்காய் எண்ணெய், அதிகமான வெப்பநிலைகளுக்கு ஆளாவதால், அது தேவையான பல ஊட்டச்சத்துகளை இழந்து விடுகிறது, பயனற்றதாக மாறி விடுகிறது.

About Thinappuyal News